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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI
Mkataba huu umesainiwa leo tarehe RO mwezi Od 2022
KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha JETA KAGERA , s.LP. 106 ,

Bu 0EA ambacho kinaiwakilisha Mmamlaka ya Elimu na mafunzo ya
ufundi Stadi, 5.L.P. 2849 Dar s Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana

kama “Mwajiri”) kwa upande mmoja;
NA

TROMAS BICHARD MARTIN s.LP. 00 NUAMAGANA - MWE

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama «fFundi”) kwa upande mwingine

NZA

KWA KUWA Mwajiri ana mpanso wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

KW M 24 :

mia rasilimali zake za ndani kwa ushiriﬁ{ﬂwo na rasilimali za

KWA KUWA Mwajiri anatu
undi Stadi cha Wilaya ya

nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Uf

> 4

KWA KUWA Mwaijiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi vya
KUrAN Pm?vt&u\&?w ]S EED SECOND FWED, AND P PREDd K
TG0 1% S \'\&f@ A{\;’JD e FABRICAION 4 MOTOR UEH!
NA KWA KUWA Mwajir amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo

wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) yinayoonesha namna kazi jtakavyofanyika;

HIVYO BASI, PANDE 7OTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA UFUNDI
Kyamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania QOD,DBE , Fundi
atafanya kazi ya \’L\JME:\W kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa

imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya
ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi

(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100; 20% ya Gharama ya Ufundi;na
(f)Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe X0 mwezi o4 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. Iwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada vya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili

zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku f[5 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya
ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUNDI

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -
(a) Kujenga PLUMQ’“\@ na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana katika

Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule of materials)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri.
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
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